கனேடியத் தேர்தல்களும் தமிழ்விண்ணின் தில்லாலங்கடிகளும் மற்றும் ராகவன் பரஞ்சோதி

கனேடியத் தேர்தல்கள் சூடுபிடித்திருக்கின்ற இந்த நிலையில் ஏற்கனவே ஒரு முறை தமிழ் விண் (tamilwin.com) இந்தத் தேர்தல்கள் பற்றிய செய்திகளை வெளியிடுவதில் செய்து வருகின்ற தகிடுதித்தங்கள் பற்றி முன்பொருமுறை முகப் பகக்த்தில் நண்பர்களுடன் நடைபெற்ற உரையாடல் ஒன்றில் கவனப்படுத்தி இருந்தேன்.  இன்று காலை மீண்டும் ஒரு முறை தமிழ் விண் தன் சாமர்த்தியத்தை / தகிடுதித்தத்தைக் காட்டியுள்ளது.

நேற்று மாலை கனேடியத் தமிழ் பேரவையும், சீன கனேடிய தேசிய கவுன்சிலும் அனைத்துக் கட்சி வேட்பாளர் விவாதம் ஒன்றுக்கு ஒழுங்குசெய்திருந்தது பற்றிய செய்தி ஒன்றை வெளியிட்டு, அந்த விவாதத்தில் இருந்து CMR, TVIயின் பணிப்பாளர் ராகவன் என்று பரவலாக அறியப்பட்ட, “கவன் பரஞ்சோதி” தனது அறிமுகம் நடந்து, கேள்வி நேரம் ஆரம்பமாகும் முன்னரே அரங்கை விட்டு வெளியேறியது பற்றிய செய்தி ஒன்றை இன்று காலை tamilwin.com தளத்தில் பார்க்கக்கூடியதாக இருந்தது.  இன்று மாலை அந்தச் செய்தி நீக்கப்பட்டிருக்கின்றது.  இதே நேரத்தில் இதே செய்தி இன்னமும் வேறு பல தளங்களில் காணப்படுவதுடன், google தளத்தில் தேடும்போது தமிழ்விண் தளத்தில் இந்த செய்தி காணப்பட்டமைக்கான தடம் மட்டுமே காணப்படுகின்றது.  அதற்கான இணைப்புகளை கீழே இணைத்துள்ளேன்.

  1. தமிழ் விண்ணில் செய்தி இருந்தமைக்கான தடம்.  http://tamilwin.org/view.php?22cIBB3035jQe4e2sGpLcb3T92Odd0W292bceXpG3e4bKQj402dLLcc2 (http://goo.gl/V5Ih7)
  2. கூகிளில் தேடியபோது இந்த செய்தியைப் பிரசுரித்த இதர தளங்கள் பற்றிய விபரங்கள்.  http://www.google.lk/#hl=ta&biw=1366&bih=667&q=%E0%AE%B0%E0%AE%BE%E0%AE%95%E0%AE%B5%E0%AE%A9%E0%AF%8D++%E0%AE%93%E0%AE%9F%E0%AF%8D%E0%AE%9F%E0%AE%AE%E0%AF%8D&aq=f&aqi=&aql=&oq=&fp=1&cad=b  (http://goo.gl/xZXEi)


போர் தந்த பேரழிவுகளுக்குப் பின்னர் ஈழத்தமிழர் தம்மை அரசியல் ரீதியாகப் பலமாகக் கட்டியெழுப்பவேண்டிய அதி முக்கியமான ஒரு சூழ்நிலையில் கனேடியத் தேர்தல் வருகின்றது.  இந்தத் தேர்தலில் கனேடிய தற்போதைய ஆளுங்கட்சியான பழமைவாதக் கட்சி (conservative party of Canada) தயாரித்த விளம்பரம் ஒன்றில் Sun Sea கப்பலினைக் காட்டி “Canada wants to welcome those who want to build a better future; but our openness doesn’t extent to criminals to target Canadian generosity” என்று குறிப்பிட்டும் இருந்தனர்.  இது பற்றி முன்னர் ஒரு பதிவும் எழுதி இருந்தேன்.  பழமைவாதக் கட்சியினர் தமது நிலைப்பாட்டை மிக உறுதியாகவே தெரிவிக்கின்றனர்.  முன்னைய மாவீரர் தின விழாக்களில் ராகவன் கலந்துகொண்டது பற்றி கேள்வி எழுப்பியபோது ராகவன், தான் ஊடகவியலாளராக மாத்திரமே அந்த விழாக்களில் கலந்து கொண்டதாகவும், போரின் உச்சகாலங்களில் ரொரன்ரோவில் தொடர்ந்து நடைபெற்ற எதிர்ப்புப் போராட்டங்களிலும் கூட தான் ஊடகவியலாளராக மாத்திரமே கலந்து கொண்டதாகவும் கூறி இருந்தார்.  இது பற்றி Toronto star பத்திரிகையில் வெளிவந்த செய்திக் குறிப்பு, http://goo.gl/ZR3GT.   Globe and Mail ராகவனின் கருத்துக்களையும், அவரது பெயர் மாற்றம் பற்றியும் வெளியிட்ட செய்தி, http://goo.gl/PlJpo.

இதுவரைகாலமும் புலிகளை முன்னிறுத்தியே அரசியல் செய்து பிழைத்த ராகவன் போன்றவர்கள், இன்று ஆங்கிலப் பத்திரிகைகளில் தொடர்ச்சியாக அளித்து வருகின்ற பேட்டிகள் நிச்சயமாகக் கவனிக்கப்படவேண்டியன.  தேர்தல் அறிவிக்கப்பட்டதில் இருந்து, “தமிழன் ” என்கிற அடையாளத்துடன் தன்னை முன்னிலைப்படுத்தி வருகின்ற ராகவனின் நிலைப்பாடு, அவர் சார்ந்திருக்கும் பழமைவாதக் கட்சி தயாரித்து விளம்பரம் தொடர்பாக எவ்வாறு இருக்கின்றது என்பது தொடர்ச்சியாக இருக்கின்ற கேள்வி.  தொடர்ச்சியாக தமிழர்கள் மீது வெறுப்பைத் தூண்டும் அரசியலையே வெளிப்படுத்தும் பழமைவாதக் கட்சிக்கு, ராகவன் தமிழர் என்று புல்லரித்துப் போய் வாக்களித்தால் / வாக்களிக்கும்படி கோரினால் அது அபத்தத்தின் உச்சமாகவே முடியும்.

இதே நேரம், இதே தமிழ்விண் முன்னொருமுறை லிபரல் கட்சி தலைவர் மைக்கேல் இக்னாற்றியேவ் எழுதி இருந்த கட்டுரை ஒன்றில் விடுதலைப் புலிகளின் பெண் தற்கொலைப் போராளிகள் பற்றி பற்றி கேவலமாகக் குறிப்பிட்டிருந்த கட்டுரை ஒன்றினையும் குறிப்பிட்டு லிபரல் கட்சியை விமர்சித்து ஒரு கட்டுரை ஒன்றினை எழுதி இருந்தனர்.  அந்த செய்தி தமிழ்விண் தளத்தை விட்டு அகற்றப்பட்டதோடு, தமிழ் மக்களோடு இரண்டறக் கலந்த லிபரல் என்கிற இன்னொரு செய்தி பதிவேறி இருந்தது.  ஊடகத்துறையில் பிழைப்புவாதத்தின் உச்சத்தைத் தமிழ்விண் தொட்ட தருணம் அது.  அப்படித் தொடங்கிய பாதையில் இன்றுவரை வெற்றி நடைபோடுகின்றது.  கீழே இருக்கின்ற படத்தில் கூகிளில் தமிழ்விண் லிபரல் கட்சி தொடர்பாக வெளியிட்ட செய்தி வெளியிடப்பட்ட பின்னர் அளிக்கபப்ட்டதற்கான தடம் இருக்கின்றது

இதே செய்தி தொடர்பாக சங்கமம் என்கிற இணையத்தளம் வெளியிட்டிருக்கும் செய்திக் குறிப்பையும் பார்க்க http://goo.gl/Lhwux.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

Website Powered by WordPress.com.

Up ↑

%d bloggers like this: